Seoul Forest
มีนักท่องเที่ยวจำนวนไม่น้อยที่ชอบการเดินทางท่องเที่ยวยังต่างประเทศแล้ว เกาหลี น่าจะเป็นอีกทางเลือกที่พวกเขาให้ความสนใจมาท่องเที่ยวอย่างมาก เพราะเกาหลีนั้นมีอะไรให้น่ามาสัมผัสอย่างมากมายทั้งศิลปวัฒนธรรม อาหารการกิน แหล่งช็อปปิ้งชื่อดัง จึงไม่น่าแปลกใจว่าการท่องเที่ยวเกาหลีนั้นได้รับความนิยมอย่างมากในช่วงเวลาที่ผ่านมา ซึ่งแหล่งท่องเที่ยวที่มีความน่าสนใจอย่าง
สวนป่ากรุงโซล ก็เป็นอีกสถานที่ท่องเที่ยวที่ฮอตฮิตกันในหมู่ของนักท่องเที่ยวที่ชื่นชอบการมาเที่ยวเกาหลีกันอย่างมาก ประมาณว่าถ้าได้มาเกาหลีแล้วล่ะก็ ต้องไม่พลาดมาเยือนที่นี่กันเลยทีเดียว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjND7dZRM7NHE8iNAgLSpb9aGBjdPZrKfst5dXoSFKPwVX_pthkR5MnTWN1ofRepaCopqgy2UZjGXw4of0oiNi4rTaYdCBazOKQdcaNaCeZwk9YYqeQFkIpAttWfidL4Mv8cv0Tr8CN8ued/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A1.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgkNKlQITdqtXjq_L1R8mhkdcu4giuOgC9AHoZVyIlGc2p2rKZ2GSQChohKkjLBoxKrGDMD7k9wafmeU2FJDyqnjG6nORApaXJ-8rEWablPYJDeb8fYIzt2-F696xYvcIlGGKqIYaF993xI/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2580%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25B2.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgXCxz_o5Qo1YlkY-n0k4J3Z2FwprCP7ZWNCW_63qMx44Tc7cV66M8rrHG3pYpeIvZuOG8UgaOz8P8tGv1HELh0mEUMSmxlvQSN7OocpIk2S1vKNy0fywWiafA9CF3uoV3_pNvi7wnBM8kC/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25B1%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidvxNKdfA2mQzcz2Ja17Bq4YcYhXmXPGfv6qZfjdNKGNxcNH0nVBZyVh5_N8l7pODd8487WT-PeILqxUd2E2e0nct0L8A4l8EWScVLlBffI0CyLiQBiGpb8y8CJAP5xSm_i9ULQU_kbsQw/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2599.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjA8iZoEOlKlx8Q6rFMVwKbOPY5gDHuW8IiCnN0zhyphenhyphenBmYk5-N6lLCRDLoQb5ivjjd-enV3UsXnf7cL5uDWov4ESYVgZZIRAnAAfhBvJ113NIWGcz8fEFegA1i4mwrtVCHm9bIBrxa7fCsYM/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2584%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2589.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
Seoul Forest นั้นนับว่าเป็นสวนสาธารณะขนาดใหญ่ที่นับกันว่าเป็นป่ากลางเมืองเลยทีเดียว โดยตั้งอยู่ในย่านซองดง โดยเเต่เดิมนั้นเป็นป่าหลวงมาก่อน โดยจะใช้เพื่อการล่าสัตว์ของกษัตริย์ในสมัยโบราณ ก่อนที่จะมีการปรับปรุงให้มาเป็นสนามกอล์ฟ เเละสนามแข่งม้า โดยมีสวนกีฬาอยู่ในบริเวณนี้อีกด้วย ซึ่งได้รับความนิยมจากบรรดานักท่องเที่ยวชาวเกาหลีเเละต่างชาติในการเดินมาเที่ยวชิลๆ กันอย่างมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEic3fSx_WPNr2w-LsLqg1gzVXo1u0pPVypnzJu8WgxmkT2WN17ON8u-PjJOkaEAL1isGSVv6ZlIseZsbGS1LR8XLis_CqRZGmXlWQZq-85fR38cdx1NMSBnx_cvv63YE5R-kYlDXWiTPqaS/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25A1.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsH5KSPcqqZUIk7YxN1vwa7lmdmh4W-zSo71Qhf-HdYUkUr2gqEdRia8jGWnYIMU-K6cmaTJ2-1wsb5cs8cQaA84NUmnA0oFQCjgulNz7mbfdRxm2dxgGBgVZV312C_0LlyQr_nxSu_Dp3/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%259D%25E0%25B8%25B6%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6rczafSxhXqO4yZt3wJeW_8KlCcOaRCMAmWMAaNlUTuDkHYfhhtkBCsyMq_Yb75MFIpHHEmwXBxGwBtZjKnYkCJpZWav85PvNdKTEkFBJvdPiD3hmPGxjs5vBearS2GiNnJfjdiAPqkkN/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%25A3%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B7%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2599.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibQeKli0cnKU8ZIer7isbv4DCnSbbbEjpV8iYHVBH45_lb8EmZPMOuiiANqW7-g_dKUQ9YT1kmMyME_t3xSV4OCJ4hzec1MMyyBX6D5Rx3QPbwgPDvjGoh9eGV3z3Sx_lT4ewheXnJDLvY/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B3%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%25A2.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj6DIY0QJo3zJq7hmGN4VlvFKTlMlXfo4iGnQxP0YoZvvTdJOo9MgcQzfiVw9kbGeste9wXezJeUG4fbrQYxaWSysIDensI4y4C_nGpNeyRuOFka5EMALRZWwGM8H0R6ADhz4OO6400tQv7/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25A2%25E0%25B9%2586.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg53many_vIdvsJBkixrn8YIp-4NGCQlkTNeDEHu-OlZdLKEHJe-CGr1SbRTHi78z-d6fMuGMqO36s_sMKegPBwJQGBJMDkV6ulC24TqHPrQzED8GFb-jJBuYafEc6atv75FiW_c-Wx-J1F/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%259A.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_gBRgt628Y4rqqBa4lmAPJWI-r4-oxK2cmwwe6sRuVtq3CcgsBO_yabBToCJGBdrvRijj3snXyW1bepfW0CqFmY831L6dlhhgq0tsvJuupFqzKFSbJrpZEwhBnLYSu083RTCpvmU6k-vv/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B3.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0JF12qrcrmNWHAUoPJ8RIuuMFf0d3fUmytv6UUfKjYDyud4D1idv9r-C4PzCcezX970Gadf37oaCJEoDAIJb1ui1sRrZ_7d0l8oWwtpfzensInjDpF3h9ENa1zkq3sp1Nw7qjYb_Ilf8F/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjyqT_A4j-RCV8TKMsrE5yhXhoooOVH_Q6mv-1En3VOiZBvbIUEzRuNUymnuabUVLoad7sG1bkQ6nzz5brLQPju8FwG-9WTludgpYHFq6gU_Mb89qfGoMYhbRlzz83fjjQsprn56mndsx6s/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B7%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2599.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
ภายในของ สวนป่ากรุงโซล นั้นมีพื้นที่กว่า ล้านตารางเมตรเลยทีเดียว เเละมีสวนย่อยๆ อีก 5 สวนด้วยกันทั้ง สวนศิลปวัฒนธรรม ที่มีพื้นที่กว่า สองเเสนตารางเมตร โดยจะอยู่ใจกลางของสวนเลย ซึ่งมีจุดที่น่าสนใจทั้งศูนย์ข้อมูลนักท่อง, สนามเด็กเล่นในป่า, เลานจ์อาหารริมน้ำ, เวทีกลางแจ้ง, ลานสเก็ต, สวนดอกไม้, สนามตุกซอม เเละจัตุรัสป่ากรุงโซล รวมทั้งพื้นที่สำหรับเล่นน้ำ ส่วนโซนต่อไปก็จะเป็นสวนนิเวศวิทยา ที่พื้นที่กว่า 165,000 ตารางเมตร โดยจะเป็นป่านิเวศที่ล้อมรอบไปด้วยเเม่น้ำฮันอันเงียบสงบ โดยจะมีสัตว์มาอาศัยอยู่กันตามธรรมชาติทั้ง นกอีโก้ง, เป็ดเทาพันธุ์อินเดีย, เป็ดแมลลาร์ด, เป็ดแมนดาริน, ชิปส์มั้งก์, กวางมูส เเละกวางเขากำมะหยี่ ส่วนทางด้านของ สวนศึกษาธรรมชาติ ก็จะมี บ้านสวนพฤกษศาสตร์, สวนแมลง เเละสวนดอกไม้ป่า โดยมีเเนวป่าไม้อยู่โดยรอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZmFEblcyL9sexdi2acG1DP8E170CcIJW0VF_I8ePs6dJsjFg-25QKFhiQiV5tXXf_oNwfBgJBkunvH7KBhZ_xAPHL6dmdw2APKWVgap7L2PZtBwnPUi24K73rXy4XbKwFxyJ2LYxw1ulM/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25B5%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25A1.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgPl_bM4rSo2zVDjbd1ITjb1C_eez2_WAGeQ_jc_c3qIsbY-TFib_B5AdqbYreB230sM07XMojJU5_5USW8vSgqf0EyIDqvrpSKLVns8mRzAi3d4LC3-VVbXYupTBHqeH_G1vobZ3rac19T/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%2581.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirD6AH8zqkwpNOIbG47ndGJd7A5QXG8-pqdHYW16e3j5Fbwx9wNIakIQ3SOVFvr4PCij8818krfR4_i92ZN-Jt8j8OjAAuz0yNaYWG21faHdgKFMNAKYDsUbnS0cCOi5dAHDmyekwnXPlp/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B9%2580%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2599.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjC-rfePLHMW8dm7ma6ZcdBv6ixqWxE0czZXYGtWuFtrYSQuAf04oKd9CUTwdQF6dnviuMBy4glC_1uhwNmyQSv01pt-To6WAfjVKjwOvllfxKoU9aHpDrSyPnEaaYwzO9Akg0RJs7dPmC-/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B9%2580%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25B2.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgKvFFxoAehLXD5UQrLL5fCw2Sa_NQmKhy5RaOsyD8EmqCKIHIHCnc8EX3qh2SdADgpZMhCMvDTUozrmi9lE2IoVv7nj7KCGoyJhoDw2TrUhSuo5prFSzqZYgaXA5PqCOiEQryrxAU29I6l/s640/%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25A5-%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2587.jpg) |
ขอขอบคุณ ภาพจาก http://english.visitkorea.or.kr/ |
นอกจากนี้เเล้ว Seoul Forest ก็ยังมีโซนของพื้นที่นิเวศวิทยาชุ่มน้ำ ที่จะมีอ่างเก็บน้ำ เเละมีจุดที่น่าสนใจทั้งหอดูนก สวนดอกไม้ในพื้นที่ชุ่มน้ำและสวนพฤษศาสตร์ท้องถิ่น ทางด้านของสวนริมแม่น้ำฮัน นั้นจะตั้งอยู่ทางทิศตะวันตกเฉียงใต้ของสวนริมเเม่น้ำฮัน โดยมีความสวยงามเป็นอย่างมาก พร้อมบรรยากาศที่เเสนจะเงียบสงบ โดยที่นี่จะเปิดให้นักท่องเที่ยวเข้าชมได้ทุกวัน ตั้งเเต่เวลา 7.00 น. จนถึงเวลา 20.00 น.
ส่วนการเดินทางมายัง
สวนป่ากรุงโซล นั้นคุณสามารถใช้บริการของรถไฟใต้ดินสาย Bundang Line โดยให้คุณมาลงที่สถานี Seoul Forest Station จากนั้นก็เลือกทางออกที่ 3 เเล้วให้คุณเดินต่อไปอีกประมาณ 5 นาที ก็จะถึง ส่วนใครที่ใช้บริการของรถไฟใต้ดินสาย 2 ก็ให้คุณมาลงที่สถานี Ttukseom Station จากนั้นก็เลือกทางออกที่ 8 เเล้วให้คุณเดินต่อไปอีกประมาณ 15 นาที ก็จะถึงเเล้ว
ติดตาม
สวนสาธารณะกวานักซานนักซองแด(Gwanaksan Mountain Nakseongdae Park) งดงามน่าเที่ยวชม สถานที่เที่ยวเกาหลี
No comments: